Kukamatwa kwa watu hao
ni-matokeo ya kura za siri
zilizopigwa na wananchi wa
maeneo hayo kuwataja wanao-
husika na ziara ya hivi mkoani
Simiyu ya Mkuu wa Jeshi la
Polisi Inspekta Jenerali (IGP),
Simeon Sirro aliyetangaza opa-
resheni ya siku 10 ya kuwanasa
watuhumiwa wa mauaji hayo.

i za na waandishi
wa habari Lamadi juzi, kion-
gozi wa operesheni hiyo ya
polisi, Salum Hamdun alisema
watuhumiwa hao wamekamat-
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kwa siku tatu. ;
“Miongoni mwa wanao-
shikiliwa wamo waganga wa
kienyeji na wapiga ramli chon-
ganishi,” alisema Hamdun.
Februari 14 mwaka huu
wakazi wa Lamadi walipiga
kura za siri zilizosimamiwa
na mkuu wa wilaya ya Busega,
Tano Mwena kuwabaini wanao-
hisiwa kuhusika na matukio
ya mauaji ya watoto wa kike
yanayotikisa eneo hilo tangu
mwishoni mwa mwaka jana.
Kabla ya tukio la kupiga kura,

viagticsid, lddolol yd NUZULIA
na Kupambana na Rushwa
(Takukuru), Uhamiaji na Polisi
ambao hata hivyo baadhi yao
wamenyooshewa vidole na
wananchi kuwa wanahusika
kwa kuwaachia watuhumiwa
wanaokamatwa kuhusiana na
mauaji hayo bila kuwafikisha
mahakamani.

Katika siku za hivi kari-
buni matukio ya mauaji hasa
ya watoto wadogo wa kike
yamekuwa yakitikisa mji wa
Lamadi na kuibua hofu kubwa
miongoni mwa wananchi.

wengine katika kesi hiyo
kuwa ni aliyekuwa kaimu
katibu jumuiya ya hifadhi
ya wanyamapori Burunge,
Francis Mwasombele na
mwenyekiti wa kijiji cha_
Vilima Vitatu, Erasto Belela
Kou.

Amesema washtakiwa
hao wameshtakiwa kwa
kosa la kukwepa kodi
kinyume na sheria ya
magari (ushuru wa usajili
namba 124/2006) kifungu
cha 15 (b).

Kesi hiyo imeahirishwa
hadi Aprili 4 mwaka huu.

(Joseph Lyimo)

Iringa kutoka Benki ya CRUB
vyenye thamani ya Sh60 mil-
ioni.

Hapi alisema Serikali imet-
enga bajeti kwa ajili ya elimu
bure na wadau wanajitoa
kuboresha elimu hiyo.

“Wapo waliokataliwa
kusoma kwa kukosa ada,
inawezekana wengine wana-
taka kusoma lakini wazazi
wao wanawapeleka kufanya
kazi za ndani, kulima au pen-
gine hawataki bila sababu,
mie siamini kama mtoto
alivesoma na akafaulu aka-
tae kuendelea na shule bila
sababu, hivyo tutahakikisha

MSAMAHA

Mkazi wa kijiji cha Lola wilayani Chunya, Subira Lugegeta akiwa amepiga magoti mbele ya
mkuu wa mkoa wa Mbeya, Albert Chalamila ili kumuombea msamaha mume wake baada ya
mkuu huyo wa mkoa kuamuru kukamatwa na kuwekwa mahabusu pamoja na wenzake watatu
kwa tuhuma za kuchochea migogoro na kuwachonganisha viongozi wa Serikali va kijiji na
wananchi kijijini hapo. Picha na Godfrey Kahango

'% Faini za uvuvi haramu %\
kujenga madarasa
Ukerewe. Mkuu wa

60mil

Thamani ya madawati na madarasa

wilaya ya Ukerewe, Cornel
Magembe amesema wila-
ya hiyo imeanza kukusan-
ya zaidi ya Sh700 milioni
za kukamilisha ujenzi wa
vyumba 316 vya madarasa
vilivyojengwa kwa nguvu
za wananchi ili kukabili-
ana na msongamano wa
wanafunzi darasani.

Amesema moja ya
mikakati yao ni kufanya
operesheni dhidi ya uvuvi
haramu na fedha zitaka-
zopatikana kutokana na
faini zitaboresha shule za
msingi na sekondari na
kwamba wameshafaniki-
wa kupata zaidi ya Sh100
milioni.

Ofisa elimu ya msingi
halmshauri hiyo, Imelda
Lubengo amesema wana-
funzi wamepangwa kwa
uwiano wa 76 kwa darasa
badala ya 45 kama ilivyo

kwanua cara va aliman

mawili yaliyojengwa na CRDB.

tunawakamata wazazi wote
hata kama watakuwa 20,000
ili waeleze walipo watoto
hawa na kwanini hawajaripo-
ti shule mpaka leo,” alisema.

Hapi aliliagiza jeshi la
polisi kuwasaka wazazi wote
walioshindwa kuwapeleka
shule watoto wao waliofaulu
na badala yake kuwasafiri-
sha kwenda kufanya kazi za
ndani.

Kwa upande wake, mku-
rugenzi mtendaji wa CRDB,
Abdulmajid Nsekela alise-
ma Serikali imejikita kutoa
elimu bure hivyo wao kama
wadau wanajitokeza kuwapa
wanafunzi mazingira bora ya
kusomea.

Naye mwakilishi wa mwe-
nyekiti wa bodi ya CRDB,
Neema Mori alitoa rai kwa
wanafunzi kuwa na nidhamu
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